Da zarar ka sayi kayan taimakon ka, akwai wasu kayan haɗi waɗanda suke hana su aiki yadda yakamata kuma cikin mafi kyawun yanayi. Baya ga karar da za a kawo su a ciki da kayan aikin da za a taimaka wajen tsabtace su, batir sayayye ne mai mahimmanci ga kowane mai ji na ji.

Abubuwa biyu na manyan batura na jin magana
Batir mai caji
Ticarfafawa mai kunne Oticon Opn
Za'a iya dakatar da taimakon jin ƙuruciya
na dare. (Mai ladabi Hoton Oticon.)
Yawancin sababbin kayan agaji na kayan jiyya suna zuwa da batir mai caji. Waɗannan batir galibi ana caji su da daddare, lokacin da mai ba da gudummawa yake ɗaukar kayan agajin su don bacci. Zuwa yanzu, batir mai caji ana samunshi ne kawai don tsarin kunne na kunne.

Daidaitattun batura

Batirin zinc-iska wanda za'a iya yarwa dashi, wanda akafi sani da "batura mai ƙyama," sune sauran zaɓin gama gari. Saboda batirin zinc-air yana aiki da iska, sandar da aka rufe ta da masana'anta na basu damar zama basa aiki har sai an cire shi. Da zarar an kwance daga bayan batirin, oxygen zai yi aiki tare da zinc a cikin batirin kuma “kunna shi.” Don samun aiki mafi kyau daga batirin zinc-air, jira kamar minti ɗaya bayan cire kwalin don kunnawa gaba ɗaya kafin saka shi a cikin na'urar ji. Saka sandar ba zai kashe batirin ba, don haka da zarar an cire sandar, batirin zai ci gaba da kasancewa a cikin aiki har sai wutar ta ƙare.

Batirin zinc-iska ya kasance tsayayye har zuwa shekaru uku lokacin da aka adana shi cikin zazzabi, yanayin bushewa. Adana batir-zinc-iska a cikin firiji ba shi da fa'idodi kuma yana iya haifar da iskar gas ta zama ƙarƙashin sandar, wanda zai iya rage rayuwar batir da wuri. An samar da baturin taimakon kayan gargaji ta amfani da adadin abubuwan da ke tattare da mercury don taimakawa tare da motsa jiki da kuma daidaita abubuwan da ke cikin, amma ba a amfani da ma'adinan na kunne kawai.

Jin gaskiyar batirin da tukwici

(Maɓalli: BTE = a bayan kunne, ITE = a cikin kunne, RITE = mai karɓa a cikin kunne; ITC = a cikin canal; CIC = gabaɗaya a cikin canal.)

Showing da guda sakamakon

Nuna hanyar gefe